You and me
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
You and me

Forum của lớp

Latest topics
» SNSD hot clip!!!!
Bói 7 viên ngọc rồng nè EmptyTue May 11, 2010 7:04 pm by linhxinh97

» Album nhạc tui tự tạo nè
Bói 7 viên ngọc rồng nè EmptyThu Apr 15, 2010 6:34 pm by lovelydoll

» My name is Sone
Bói 7 viên ngọc rồng nè EmptyMon Apr 12, 2010 9:33 pm by linhxinh97

» Tên Của Bạn Theo Tiếng Nhật !!!
Bói 7 viên ngọc rồng nè EmptySat Apr 10, 2010 11:06 pm by Pé Sun

» Ten ban noi len dieu ji nhi!!thu nghiem xem sao ?
Bói 7 viên ngọc rồng nè EmptySat Apr 10, 2010 10:47 pm by Pé Sun

» Tên bạn theo tiếng Dân Tộc là gì???
Bói 7 viên ngọc rồng nè EmptySat Apr 10, 2010 10:43 pm by Pé Sun

» Ảnh mèo con nè! Dễ thương cực!
Bói 7 viên ngọc rồng nè EmptySat Apr 10, 2010 10:17 pm by Pé Sun

» Tên Bungari của bạn
Bói 7 viên ngọc rồng nè EmptySat Apr 10, 2010 10:13 pm by Pé Sun

» Mỳ xào bò rau cải
Bói 7 viên ngọc rồng nè EmptySat Apr 10, 2010 9:54 pm by Pé Sun

Affiliates
free forum

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

You are not connected. Please login or register

Bói 7 viên ngọc rồng nè

2 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Bói 7 viên ngọc rồng nè Empty Re: Bói 7 viên ngọc rồng nè Tue Sep 15, 2009 9:28 pm

Phạm Đức Anh

Phạm Đức Anh
Mod
Mod

Tớ là Krlin nè.
3 - 4 viên ngọc
Chào bạn, người anh em Krilin tốt bụng! Bạn là một người bạn biết chia sẻ và biết suy nghĩ. Tuy nhiên, hơi tiếc là mỗi khi động chạm đến sự "an nguy" thì bạn rút tay lại ngay. Giống như Krilin khi gặp nguy hiểm thì "bye-bye" để Sôngôku chiến đấu một mình ấy. Nhưng bạn hoàn toàn có thể "luyện công" để trở thành một người bạn tuyệt hơn, cả trong lúc vui lẫn lúc buồn !
T_____T T________T T______T T_________T

2Bói 7 viên ngọc rồng nè Empty Re: Bói 7 viên ngọc rồng nè Tue Sep 15, 2009 7:23 pm

lovelydoll

lovelydoll
Admin
Admin

5 - 6 điểm
Hê-nhô Sôngôku ! Bạn hào phóng, bạn trung thành, bạn biết quan tâm và chia sẻ - y như Sôngôku vậy! Hy vọng bạn bè của bạn biết rằng họ may mắn đến mức nào khi có bạn. Tuy nhiên, bạn vẫn cần "một viên ngọc cuối cùng" (phải đủ 7 viên mới hoàn thành nhiệm vụ mà ): hãy học cách "nhìn người" để luôn có được những người bạn tốt và trung thực, nhé !
Tớ đó!

3Bói 7 viên ngọc rồng nè Empty Bói 7 viên ngọc rồng nè Tue Sep 15, 2009 6:56 pm

Phạm Đức Anh

Phạm Đức Anh
Mod
Mod

Ai từng đọc “Bảy viên ngọc rồng” đều khâm phục tình bạn giữa Sôngôku và Krilin. Liệu có thể tồn tại một tình bạn không-toan-tính như thế ở ngoài đời và bạn sẽ là ai trong hai người? Hãy làm trắc nghiệm này!

1. Cô bạn thân nhất bỗng chuyển nhà ra ngoại ô. Bạn sẽ đến thăm bạn ấy ngay chứ?
a. Tất nhiên, chẳng phải đợi những dịp đặc biệt như là sinh nhật bạn ấy hoặc lúc nào rảnh rảnh đâu
b. Thỉnh thoảng, độ đôi lần/năm.
c. Khi nào cần ai đó để... giải toả cơn xì-trét.
d. Hiếm khi. Nhưng hoá đơn điện thoại bỗng tăng đáng kể!

2. Cô ấy giới thiệu bạn trai mới với bạn, và... oa, anh ấy dễ thương quá! Nói thật đi, bạn có ghen tỵ một chút không?
a. Hừmm... tớ cũng là "người trần mắt thịt" mà !
b. Hơi choáng. Cười tươi, bắt tay thật chặt và nghĩ đến chuyện khác.

3. Vì mải mê chuyện "tình yêu tình báo" mà cô bạn học hành sa sút. Biết nói thế nào đây, cô nàng rất nhạy cảm với bất kỳ lời phê bình nào!
a. Im lặng. Bạn không muốn gây ra rạn nứt trong tình bạn.
b. Gián tiếp cho bạn ấy lời khuyên bằng cách nói về một người khác với vấn đề tương tự.
c. Bảo bạn ấy nên và phải làm thế nào, nhưng sẽ dừng lại nếu bạn ấy tỏ ra khó chịu.
d. Nói thẳng những gì mình nghĩ. Thà mất một tình bạn còn hơn để bạn ấy làm hỏng cuộc sống của chính mình.

4. Ai đó buôn rằng cô bạn thân đang nói xấu bạn (trời!). Bạn sẽ:
a. Hoang mang, sao nó lại có thể làm thế với mình nhỉ? Bạn không muốn gặp lại cô ấy nữa!
b. Bạn vẫn tỏ ra thân thiện nhưng tình cảm thật sự đã hoàn toàn thay đổi.
c. Nói với cô bạn thân về những gì bạn nghe thấy. Nếu điều đó đúng, bạn sẽ nói chuyện với bạn ấy, xem mình có cần rút kinh nghiệm gì không, và vẫn giữ tình bạn như trước đây.
d. Cho qua đi. Chẳng việc gì phải làm chộn rộn lên!

5. Bạn mua một món quà tuyệt vời mà bạn biết là cô bạn thân rất thích, nhưng sự thật thì... bạn cũng mê nó kinh khủng và muốn giữ nó lại. Nhưng rồi bạn vẫn bọc nó lại và tặng - đó là một món quà hoàn hảo cho bạn thân của bạn. Đúng không?
a. Đúng.
b. Không, mình sẽ mua cho cô ấy món khác, vào lúc khác.

6. Bố mẹ tổ chức tiệc sinh nhật cho bạn. Tất nhiên đó là một buổi liên hoan gia đình, nhưng cô bạn thân rất mong muốn được mời tới. Vấn đề là bạn ấy ăn nói không khéo lắm, mà bố mẹ bạn thì nghiêm. Bạn sẽ:
a. Hẹn sẽ mời bạn ấy vào dịp khác.
b. Mời bạn ấy đến trước buổi liên hoan để "măm măm" cái gì đó với riêng bạn, sau đó... nói khéo để bạn ấy về.
c. Mời bạn ấy, nhưng kèm một bản "hướng dẫn chi tiết cách cư xử" xuất bản nội bộ của riêng nhà bạn.
d. Mời bạn ấy, và nhắc rằng bố mẹ bạn rất nghiêm. Vẫn biết là "rủi ro cao" nhưng bạn sẽ cảm thấy hạnh phúc hơn!

Giải đáp trước nhé!

Câu 1 - đáp án tuyệt nhất: a
ý nghĩa của tình bạn chính là sự có mặt đúng nơi, đúng lúc. Tất nhiên, nói chuyện điện thoại cũng tốt, nhưng đừng quên: cố gắng gặp chính là điều làm cho tình bạn sâu sắc hơn. Hẳn cô ấy sẽ đánh giá rất cao điều đó!

Câu 2 - đáp án tuyệt nhất: b
"Men say" trong phút đầu gặp mặt là bình thường, điều đó chứng tỏ bạn cũng là người nhạy cảm. Chọn b rồi thì tớ đảm bảo rằng bạn sẽ trấn tĩnh lại ngay. Một người bạn thật sự sẽ không bao giờ ghen tỵ với niềm vui - hay bất kỳ cái gì khác - của bạn mình.

Câu 3 - đáp án tuyệt nhất: d
Điều can đảm nhất và "nghĩa khí" nhất mà bạn nên làm là nói với người-bạn-thân những gì bạn ấy cần phải biết. Cũng có thể hiểu được nếu bạn chọn cách c, vì không ai muốn mất một người bạn. Nhưng đôi khi, trong trường hợp nghiêm trọng, phải làm mạnh tay! Nếu bạn tin cô ấy rất hiểu bạn - chắc chắn tình bạn sẽ "sống sót" .

Câu 4 - đáp án tuyệt nhất: c
Tình bạn đòi hỏi bạn đối diện với những vấn đề rất khó khăn. Bạn không thể giả vờ là không có chuyện gì xảy ra. Nhưng khi đối diện, bạn đừng quên: tha thứ là một phần của bất kỳ tình bạn lâu dài nào.

Câu 5 - đáp án tuyệt nhất: a
Rõ ràng, bạn không nhất thiết phải cho bạn mình tất cả những gì cô ấy muốn, nhưng thỉnh thoảng, một sự "hy sinh" nho nhỏ sẽ thể hiện được sự quan tâm rất lớn của bạn với bạn mình đấy.

Câu 6 - đáp án tuyệt nhất: d
Nếu bạn biết bạn của mình muốn tới dự sinh nhật đến mức nào, thì điều tốt nhất bạn có thể làm là "tặng" cho bạn ấy món quà đó. Điều đó thể hiện trái tim của bạn ấm áp đến mức nào !

Chấm điểm này

1 "viên ngọc rồng" cho 1 đáp án tuyệt nhất! Số viên ngọc sẽ cho bạn biết rằng bạn giống nhân vật nào trong truyện đấy .

0 - 2 viên ngọc
Sao bạn giống Cađic thế? Bạn rất thông minh, luôn biết cân nhắc, nhưng bạn ít khi để ý đủ để biết điều gì thì tốt cho bạn mình mà chỉ để ý đến cái gì thì tốt cho mình. Với lại bạn thiếu 2 "nguyên tố" rất quan trọng của tình bạn là: sự can đảm và nghĩa khí đấy nhé! Hãy đọc lại phần giải mã một lần nữa, để xem bạn cần "những viên ngọc nào", ok?

3 - 4 viên ngọc
Chào bạn, người anh em Krilin tốt bụng! Bạn là một người bạn biết chia sẻ và biết suy nghĩ. Tuy nhiên, hơi tiếc là mỗi khi động chạm đến sự "an nguy" thì bạn rút tay lại ngay. Giống như Krilin khi gặp nguy hiểm thì "bye-bye" để Sôngôku chiến đấu một mình ấy. Nhưng bạn hoàn toàn có thể "luyện công" để trở thành một người bạn tuyệt hơn, cả trong lúc vui lẫn lúc buồn !

5 - 6 điểm
Hê-nhô Sôngôku ! Bạn hào phóng, bạn trung thành, bạn biết quan tâm và chia sẻ - y như Sôngôku vậy! Hy vọng bạn bè của bạn biết rằng họ may mắn đến mức nào khi có bạn. Tuy nhiên, bạn vẫn cần "một viên ngọc cuối cùng" (phải đủ 7 viên mới hoàn thành nhiệm vụ mà ): hãy học cách "nhìn người" để luôn có được những người bạn tốt và trung thực, nhé !

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]